



Livestock and Fisheries minister Abdallah Ulega (2nd-R, gesturing) shows members of an Egyptian delegation now visiting Tanzania the type of cattle bred at the Kongwa Ranch in Kongwa District, Dodoma Region, on Monday. Left is the CEO of Egypt's National Fishing Company and Aquaculture Development, Islam Attia Abdel Hamid, followed by the Chairman of Egypt's Veterinary Services, Maj Gen Dr Ihab Saber Youssef. Photo: Correspondent Mgraka Kambona

Gov
ha
co
in

By Co

TH
Scie
ann
Mer
(Mo
of
tea
kin

of
d
a
t

VIPAUMBELE>> Kupunguza mabadili

Wafugaji kuchangamkia fursa uuzaji nyama Misri

Na IRENE MWASOMOLA

CHAMA cha Wafugaji Tanzania (CCWT) kimesema kitatumia ipasavyo fursa ya uuzaji nyama nchini Misri, kwa kuwa na malisho na mbegu bora.

Pia, kimesema kitahakikisha kinafuga kisasa na kuzalisha mifugo inayokidhi soko la kimataifa.

Katibu wa CCWT, Joshua Lugaso, alisema hayo alipozungumza na gazeti hili jana ilawa imepita siku moja tangu serikali kwa kushirikiana na Taasisi ya Huduma za Miradi nchini Misri (NSPO), kukubaliana kuanza kuza nyama ya Tanzania, nchini Misri na kuwa kabla ya sikukuu ya Eid al Haji tani 100 zitafahirishwa.

Lugaso, alithukuru serikali kwa



Viongozi waliotoka Misri wamekuja kufunga mikataba na kampuni za hapa nyumbani, wamekwenda na jopo la madaktari kukagua baadhi ya machinjio zetu...

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Abdallah Ulega.

kufungua fursa hiyo ya kibiashara na jitihada mbalimbali inazofanya kukuza sekta ya ufugaji nchini.

Alisema kutokana na fursa hiyo, watahakikisha wanawapatia ng'ombe malisho bora kwa lengo la kuzalisha nyama yenye viwango.

Lugaso alimshukuru Rais Dk. Samia Suluhu Hassan kwa namna anavyofungua nchi na kuvutia wawekezaji katika sekta ya mifugo.

"Tunashukuru sana serikali yetu chini ya Rais Dk. Samia Suluhu Hassan kwa kuwa tunasimni neema hii imetokana na matunda ya ziara zake nje ya nchi na sisi wafugaji tutahakikisha tunatumia vizuri fursa hii tutafuga kisasa, tutakuwa na mbegu bora kuzalisha mifugo yenye nyama inayokidhi viwango vya soko la kimataifa," alisema.

Akizungumza na kituo cha radio cha Wasafi jana, Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Abdallah Ulega, alisema juzi madaktari walianza kukagua baadhi ya machinjio nchini yakiwemo ya mkoani Mwanza kwa lengo la kuangalia ubora.

"Viongozi waliotoka Misri wamekuja kufunga mikataba na kampuni za hapa nyumbani, wamekwenda na jopo la madaktari kukagua baadhi ya machinjio zetu," alisema.

Mbali na hayo, Ulega alisema pamoja na mambo mengine amezungumza na ujumbe uliotoka Misri kuhusu kutoa fursa ya kuvapa vijana mitaji ya kufanya mradi wa unenepeshaji mifugo.

Alisema ameushawishi ujumbe huo kuleta mitaji ya fedha na kuingia mikataba na vijana kwa lengo la kuendeleza biashara hiyo.

Ulega aliongeza nchi ya Misri ina mahitaji makubwa ya nyama na mifugo hal, hatua ambayo ni fursa ya biashara kwa Tanzania na kwamba fursa hiyo imetokana na ziara ya Rais Samia aliyofanya nchini Misri.

Juzi akiwa jilini Dodoma, Waziri Ulega alifanya mazungumzo na Makamu Mwenyekiti wa Taasisi ya Huduma za Miradi nchini Misri (NSPO), Meja Jenerali Hossam Nigeda na kusema wamejipanga kuanzisha machinjio ya kisasa nchini, itakayowawezesha kusafirisha tani 600 ya nyama kila mwezi.

V

V

Na LILIAN

MWE

la (EA

Nibigira,

bajeti ya c

kwa mwa

vipaumbel

Amesem

takriban a

mwaka wa

dola za Ma

Pia, imi

bajeti hiyo

wanacham

kwa wahi

nguvu ya b

Balozi M

Masuala y

Vijana, Mi

Burundi, a

hapa juzi.

Alisema

vipaumbel

kuharakish

mabadiliko

sekta zeny

CHETI



Waka

NA MWANDISHI

WAKALA wa Usajili umewataka wakazi ya jirani kujitokea kupatiwa cheti cha inayoendelea mke

Umesema wa kujitokeza kipind msaada wa kis inayoendelea kati vilivyoko Halmash

Ofisa Habari w alisema hayo

waandishi wa hat 10 iliyowekwa na v kuanzia Juni 1

hau, ikiitoa hudu kuzaliwa na elimu kuhifadhi wosia.

Malekela alisisi